head-banlampra-min
วันที่ 20 ตุลาคม 2021 2:32 PM
ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็บไซต์ โรงเรียนบ้านลำพระ
โรงเรียนบ้านลำพระ

การเอาชีวิตรอดบนเกาะของผู้ชายคนหนึ่ง

• 0 ตอบ
  • 213 อ่าน
การเอาชีวิตรอดบนเกาะของผู้ชายคนหนึ่ง
[/color]

การทำงานของเราพนักงานบริษัทขนส่งพัสดุที่ชื่อแฟนเล็กนะครับกำลังทำงานในช่วงเทศกาลก่อนวันคริสต์มาส ชัคโนแลนด์ในพระเอกของเราเลยครับเบนซ์สั่งไปแล้ว อุปกรณ์ระบบของบริษัท Flash Express ควบคุมจัดการระบบการจัดส่งพัสดุสิ่งของ พนักงานบริษัทเขาเป็นคนที่ให้ความสำคัญกับเวลามากระหว่างที่กำลังอบรมพนักงานสาขาในประเทศรัสเซียพัสดุที่เขาส่งให้ตัวเอง ก่อนจะเดินทางมายังอเมริกาถึงรัสเซียของก็มาถึง ของข้างในก็คือนาฬิกาครับ นาฬิกาจับเวลาเขาโชว์ให้พนักงานดูเป็นเวลา 80 ชั่วโมง

แล้วบอกว่ามันเป็นเวลาที่น่าเกลียดมาก และอบรมพนักงานให้ทำงานให้เร็วขึ้น และดูเหมือนว่าไม่มีปัญหาอะไรในการทำงาน เอกสิทธิ์คอยควบคุมแก้ไขสถานการณ์ต่างๆ และเนื่องจากหน้าที่การงานที่กำลังก้าวหน้านะครับให้เขากับแฟนสาวหรือนางเอกเนี่ยไม่ค่อยจะได้เจอกันเท่าไหร่เหมือนพระเอกเสร็จงานนะครับเอกกับบ้านทั้งสองก็ได้เจอกันแล้วก็ได้ไปงานเลี้ยงวันคริสต์มาสของบ้านพระเอกระหว่างนั่งกินข้าวรับประทานอาหารอยู่เนี่ยยายก็ถามอะไรคุณสองคนเนี่ยจะแต่งงานกันสักทีคุยเล่นคุยหัวกันไปนะครับ

ถามสารทุกข์สุกดิบกันไปก็นั่งไปสักพักเนี่ยเจอของมันเองไงก็เตรียมถึง ตาเขาไปทำงานอีกครั้งนะนางเอกเนี่ยก็ส่งไปเองที่สนามบินทั้งสองก็ได้แลกของขวัญกันนางเอกได้ให้เป็นนาฬิกาจับหัวของเธอข้างในมีรูปนางเอกพระเอกเนี่ยก็ได้ให้สมุดคอมทองผ้าเช็ดมือกับเพจเจอร์เป็นของขวัญกับนางเอกกับพระเอกก็ถามนะว่าชอบไหมนางเอกไงก็ตอบได้แต่กลัวเสียน้ำใจนะว่ามันสวยมากเลยฉันชอบมากๆ เลยทุกครั้งที่ฉันรักเธอเนี่ยฉันคิดถึงคุณเลยค่ะก่อนจะไปนะของขวัญที่ให้นางเอกเนี่ยก็เหมือนว่าจะเป็นการหยอกล้อกันเล่นเฉยๆ นะเพราะว่าพระเอกเนี่ยได้มีของขวัญอีกชิ้นหนึ่งนะครับให้นางเอกแต่มีข้อแม้เธอต้องเปิดดูในวันปีใหม่เท่านั้นนางเอกเนี่ยก็ตื่นเต้นเหมือนจะร้องไห้เลยนะแล้วทั้งสองก็ร่ำลากันตัดมาบนเครื่องบินในขณะที่พระเอกเนี่ยหลับอยู่นะครับ

เครื่องบินแล้วก็สะเทือนทำให้เขาตื่นขึ้นมาทำงานก็เลยบอกว่าเราเนี่ยอยู่เหนือมหาสมุทรแปซิฟิกแล้วในงานเขาเดินไปยังห้องนักบินนะแล้วก็ดูหนังนักบินเนี่ยไม่อยากจะติดต่อไปยังห้องควบคุมหรือติดต่อหาใครสักคนนะครับแต่ก็ไม่สามารถติดต่อได้นะและนักบินได้ก็ต้องเปลี่ยนเส้นทางการบินเพราะว่ามีพายุไหมข้างหน้าเอกก็ไปเข้าห้องน้ำล้างหน้าอยู่นานเครื่องบินเนี่ยก็รั่วนะครับนักบินเนี่ยก็พยายามจะเข้าช่วยเขาไว้นะครับให้ก่อนถุงยังชีพไว้พระเอกก็เห็นนาฬิกาที่นางเอกไม่ให้เนี่ย

จึงพยายามเก็บแต่เครื่องบินน่ะดูเหมือนจะไม่ไหวแล้วกล่องพัสดุต่างๆ ก็ไปทำบิลที่มาช่วยพระเอกตอนแรกนะครับต่อหน้าต่อตาและเครื่องบินได้ก็ได้ตกลงทะเลเพราะเครื่องตกน่ะพระเอกก็พยายามเอาตัวเองออกจากเครื่องบินที่จมอยู่ยังดีที่ถุงยังชีพพระเอกถือไว้มันเป็นเรือยางทำให้พระเอกเนี่ยขึ้นเหนือน้ำได้เร็วนะครับแต่ก็เกือบไม่รอดนะครับเพราะเชื่อของเรือและไม่ติดกับซากแต่ก็หลุดมาได้ขึ้นมาได้เนี่ย เจ้าเอกก็นอนสลบบนเรือกลางพายุเลยนะครับเพราะตื่นมา เขาก็ได้มาเกยตื้นที่ชายหาดของเกาะแห่งหนึ่งด้วยของความตกใจที่อุปกรณ์สื่อสารของเขาก็ดูเหมือนว่าจะพัง

แต่ยังดีที่นาฬิกาของแฟนเขายังใช้ได้อยู่ สำรวจเกาะนะครับตะโกนเรียกให้คนช่วยนะครับแต่ก็ไม่มีใครนอกจากกล่องพัสดุที่ลอยมาเกยตื้นพร้อมกับเขา เขาก็เก็บเอาไว้นะ เอาไม้มาเรียงกันบนชายหาดเป็นคำว่า help นะครับ เผื่อเครื่องบินเนี่ยจะผ่านมาดูเหมือนว่าคนก่อนเนี่ยจะมีอะไรไม่รู้นะครับ หล่นตั้งแต่เมื่อคืนละหล่นๆ ตอนแรกเนี่ยพระเอกก็นึกว่าเป็นตัวอะไรหรือว่าเป็นไข่เดินไปดูเนี่ยกลับเป็นมะพร้าวนะครับ ถ้าแกก็พยายามจะแกะมะพร้าวนะครับ

ทั้งทุบทั้งโยนนะแต่กว่าจะได้วิธีแกะมะพร้าวมากินเนี่ยก็หลายอย่างมากเลยครับเขาเรียกว่าบังเอิญทุบมะพร้าวและหินแตกนะก็เห็นแต่อันเล็กๆ มันก็เลยเอามาเช้าได้ไหมครับเขาก็เดินไปสำรวจทั่วก่อนนะเสี่ยพิณบ้างเลือดไหลนะพอเข้าไปอยู่บนเขานะครับมองลงมาเนี่ยเขาก็ไม่เห็นเหมือนคนจมน้ำแล้วก็เลยรีบวิ่งไปดูนะครับปรากฏว่าคนนั้นก็คือนักบินที่มากับเขานะแต่เสียชีวิตแล้วนะครับขึ้นอืดเลยของจะได้จัดการฝังศพนะพี่คนนั้นน่ะแล้วก็ได้ของใช้เป็นรองเท้าแล้วก็ไฟฉายจากตัวนักเรียนคนนั้นครับเขาพยายามจับปลานะแต่ก็ไม่ได้และวางอยู่บนเกาะเขาก็ได้เห็นเรือและผ่านจึงพยายามใช้เรือยางพาราออกไปเลยครับผม

แต่ว่าคลื่นทะเลเนี่ยมันขึ้นทะเลชายฝั่งในมันแรงมากนะครับแล้วก็พักทำให้เหลืออย่างเขาเนี่ยคว่ำเลยครับแล้วเขาก็พยายามจะตะเกียกตะกายไปยังชายหาดนะแต่ก็เหยียบการล้างจนได้รับบาดเจ็บกลับมา อาศัยอยู่ในถ้ำตื่นมาอีกวันหนึ่งครับเขาก็ได้แกะกล่องพัสดุต่างๆ ดูว่ามันจะมีอะไรที่พอใช้ได้บ้างครับจะมาแล้วก็มีทั้งเป็นเทปวิดีโอนะเอกสารลูกบอลที่คุณตาส่งให้หลานไปเอาเสื้อผ้าผู้หญิงรองเท้าสเก็ตก็มีอีกชิ้นหนึ่งนะครับ ที่เขายังไม่ได้แกะครับแล้วก็ดูเหมือนว่ารองเท้าสเก็ตเนี่ยจะมีประโยชน์ที่สุดแล้วนะครับสามารถเอามาตัดนู้นตัดนี้ได้

เขาเนี่ยก็เริ่มออกหาอาหารอีกครั้งมันก็จับปูได้นะครับแต่ปรากฏว่าพอจะกินเนื้อปูเดี๋ยวมันก็เลวไม่สามารถทำให้เขากินได้เลยนะ เขาก็เลยพยายามที่จะจุดไฟในจดไปจดหมายเนี่ยไปก็ไม่ติดเลยครับแถมมือเขาก็โดนไม้ทิ่มมือจนเลือดไหลเลยครับเขาก็เกิดอาการหัวร้อนนะครับ อาของเราก็ข้างหน้าทิ้งไปแล้วก็ตะโกนโวยวายคนเดียวนะครับต่อไปล้างมือแล้วก็สงบสติอารมณ์นิดหน่อยนะครับแล้วก็กลับมาครับเห็นลูกบอลที่เขาโยนเนี่ยเพื่อนเลือกนะครับเหมือนคล้ายๆ ไปหน้าคนเขาก็เลยเขียนใบหน้าเขียนคิ้วเขียนตาให้นะครับเอามาวางใกล้นะแล้วก็เอาของของ มาพยายามจุดไฟต่อนะครับถ้าเขาค้นพบว่านะครับอากาศเนี่ยทำให้ไฟติดนะเขายังจุดไฟติดแล้วก็ดีใจมากเลยครับแล้วก็ได้กินปูเนี่ยถูกๆ สักทีนะกูไม่ยากแต่เขาก็ยังด้วยนะครับโดยเขาตั้งชื่อให้ลูกบอลที่เขาว่างไปนะชื่อว่า Wilson นะครับ

โรงเรียนบ้านลำพระ